โรงเรียนวัดเขารักษ์เตรียมความพร้อมก่อนสอบปลายภาคในช่วงสถานการณ์ COVID-19
15 มีนาคม 2565 เนื่องด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และเพื่อมาตรการรักษาความปลอดภัยก่อนการสอบปลายภาคเรียน ทางโรงเรียนวัดเขารักษ์ ได้ดำเนินการตรวจ ATK ให้กับคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนกลุ่มเสี่ยง ทางโรงเรียนขอขอบคุณองค์การบริหารส่วนตำบลดอนแสลบ ที่ให้ความอนุเคราะห์ชุดตรวจและขอขอบคุณคุณหมอ จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลดอนแสลบ ที่ให้ความอนุเคราะห์บุคลากรที่มีความเชี่ยวชาญมาช่วยตรวจคัดกรองนักเรียน ผลการคัดกรองพบว่า คณะครู นักเรียน และบุคลากรทางการศึกษาทุกคนมีผลเป็นลบ
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/ตรวจโควิดก่อนสอบ-724x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228177-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228178-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228179-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228180-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228192-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228194-edited.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228195-768x1024.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/03/S__45228175-1-1024x768.jpg)