Tags: โรงเรียนวัดเบญพาด
You may also like...
-
วันพฤหัสบดีที่ 1 กันยายน พ.ศ.2565 นำโดย ดร.ยลพรรษย์ ศิริรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมกับครูนุชรดี ไชยมงคล และครูจีรนันท์ บุญแก้ว นำตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการนำเสนอโครงงานคุณธรรมของนักเรียน ที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 2 เพื่อเป็นเวทีให้นักเรียนได้แสดงความสามารถ กล้าแสดงออก รวมทั้งสร้างเครือข่ายขยายผล แลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านคุณธรรมระหว่างโรงเรียน
by ศุภวิชญ์ นกดำ · Published 2 กันยายน 2022
-
วันที่ 7 ธันวาคม 2566 โรงเรียนบ้านซ่อง จัดสอบธรรมศึกษาสำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษา ให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านซ่อง และโรงเรียนบ้านทุ่งมังกะหร่า จำแนกเป็นธรรมศึกษาชั้นตรี จำนวน 18 คน และธรรมศึกษาชั้นโท จำนวน 32 คน โดยมีพระสมุห์ไพวรรณ์ เตชวโร เจ้าอาวาส วัดซ้องสาธุการ เป็นประธานคณะกรรมการอำนวยการ และว่าที่ร้อยตรีหญิงมุทิตา เอี่ยมทิพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซ่อง เป็นประธานคณะกรรมการคุมสอบ
by ศุภวิชญ์ นกดำ · Published 12 ธันวาคม 2023
-
โรงเรียนวัดบ้านทวน ได้รับการนิเทศ ติดตามการดำเนินโครงการพัฒนาการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างสมรรถนะผู้เรียนที่ตอบสนองการเปลี่ยนแปลงในศตวรรษที่ 21 ทั้งนี้คุณครูได้จัดกิจกรรมการเรียนรู้แบบ Active Learning โดยประยุกต์ใช้สื่อวิดีทัศน์ สื่อเทคโนโลยีหรือเครื่องมือช่วยในการจัดการเรียนรู้ อย่างเต็มประสิทธิภาพ
by อดิศร วิเศษสิงห์ · Published 4 กรกฎาคม 2022 · Last modified 6 กรกฎาคม 2022