สพป.กาญจนบุรี เขต 2 โครงการสร้างบ้านเติมบุญ กองทุนวันละบาท (สร้างบ้านหลังที่ 3)
วันพุธที่ 17 มีนาคม 2564 เวลา 09.30 น. ว่าที่ร้อยตรีสุรสิทธิ์ ถิตย์สมบูรณ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 2 นางสาวไอย์รินณ์ จันทร์แย้ม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นายประเดิม มีล้อม ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดดอนชะเอม นายสมศักดิ์ มาติวงษ์ ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาโรงเรียนวัดดอนชะเอม และผู้บริหารสถานศึกษาในพื้นที่อำเภอท่ามะกา ร่วมดำเนินการช่วยเหลือครอบครัวของ ด.ญ.วรรณิสา จันทร์กระจ่าง นักเรียนชั้น ป.1 และด.ช.อาชา จันทร์กระจ่าง นักเรียนชั้น ป.2 ที่อยู่ในสภาวะความยากลำบาก มีความเสี่ยง ตามโครงการ สร้างบ้าน เติมบุญ กองทุนวันละบาท (บ้านหลังที่ 3) ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์งบประมาณจากมูลนิธิบลูเฮ้าส์ทั้งหมด โดยได้เดินทางไปยังสถานที่ที่มีการดำเนินการสร้างบ้านนักเรียนเพื่อทำพิธีลงเสาเอก เวลา 09.59น. ซึ่งเชื่อว่าเป็นการนำเสาหลักของบ้านตามเวลาฤกษ์งามยามดี ซึ่งหากทำพิธีลงเสาเอกถูกวิธีแล้ว จะทำให้บ้านสามารถอยู่อาศัยได้อย่างร่มเย็นเป็นสุขในการนี้ขอขอบคุณมูลนิธิบลูเฮ้าส์ ผู้อำนวยการโรงเรียนและคณะครูโรงเรียนวัดดอนชะเอม คณะกรรมการสถานศึกษา องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และผู้บริหารสถานศึกษาในพื้นที่อำเภอท่ามะกา ที่ให้ความร่วมมือ และการสนับสนุนในหลายๆ ด้านในการดำเนินการช่วยเหลือครั้งนี้
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/161767852_206326404582682_958431293928805566_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/161705123_206326197916036_6819981320420682733_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/162104142_206326417916014_2573476457980672232_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/161233750_206327207915935_6919898882768067374_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/161262446_206327344582588_5955277702825240423_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/162049550_206327444582578_1975865877771131165_o-1024x683.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2021/04/161313454_206325564582766_2146349299031525373_o-1024x683.jpg)