โรงเรียนวัดบ้านทวน โดย นางอัจฉรา รอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบ้านทวน ได้กล่าวไว้ไว้อาลัยให้กับเด็กนักเรียนอนุบาลศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลอุทัยสวรรค์ อ.นากลาง จ.หนองบัวลำภู
วันศุกร์ ที่ 7 ต.ค.65 นางอัจฉรา รอดภัย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดบ้านทวน ได้กล่าวไว้ไว้อาลัยให้กับเด็กนักเรียนอนุบาลศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลอุทัยสวรรค์ อ.นากลาง จ.หนองบัวลำภู รวมถึงผู้เสียชีวิตจากเหตุจ่าคลั่งบุกกราดยิงเมื่อวานนี้ โดยโรงเรียนได้จัดกิจกรรมหน้าเสาธงในช่วงเช้า ให้นักเรียนและครูร่วมกันไว้อาลัย โดยการยืนสงบนิ่งเป็นเวลา 1 นาทีเพื่อเป็นการไว้อาลัยให้กับผู้เสียชีวิต
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_รร.สิ่งแวดล้อม_๒๒๑๐๐๗_0-1024x461.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_รร.สิ่งแวดล้อม_๒๒๑๐๐๗_2-1024x461.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_รร.สิ่งแวดล้อม_๒๒๑๐๐๗_4-1024x461.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_รร.สิ่งแวดล้อม_๒๒๑๐๐๗_6-1024x461.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/10/LINE_ALBUM_รร.สิ่งแวดล้อม_๒๒๑๐๐๗_7-769x1024.jpg)