You may also like...
-
โรงเรียนบ้านหลุมหินเข้าร่วมโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออกขององค์การบริหารส่วนตำบลหนองโรง
by Santisawangmek · Published 21 มิถุนายน 2022 · Last modified 22 มิถุนายน 2022
-
โรงเรียนบ้านซ่อง ในวันที่ 25 พฤศจิกายน 2565 จัดพิธีถวายราชสดุดี เนื่องในวันสวรรณคตของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย ส่งเสริมให้เยาวชนตระหนักถึงความสำคัญของ กิจการลูกเสือไทย โดย ดร.ยลพรรษย์ ศิริรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซ่อง มอบหมายให้นางสาวภานุมาศ นะดี ปฏิบัติหน้าที่เป็นประธานในพิธีแทน จากนั้นเหล่าคณะลูกเสือ- เนตรนารี ได้ทำกิจกรรมเพื่อสังคมและสาธารณประโยชน์ด้วยการเก็บขยะในบริเวณชุมนุน วัด และโรงเรียน
by ศุภวิชญ์ นกดำ · Published 29 พฤศจิกายน 2022
-
โรงเรียนบ้านซ่อง วันที่ 30มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นายสมพร พิลาสันต์ ผู้อำนวยการ สพป.กาญจนบุรี เขต 2 พร้อมด้วยนายปกรณ์ ม่วงเจริญ รอง ผอ.สพป.กาญจนบุรี เขต 2 ประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (ActiveLearning) ศูนย์ส่งเสริมประสิทธิภาพโรงเรียน SP ห้วยกระเจา 1 ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านซ่อง และโดยมีดร.ยลพรรษย์ ศิริรัตน์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซ่องและคณะครู ให้การต้อนรับในการจัดการประชุมในครั้งนี้ และมีนางชลณา ม่วงหวาน และนางสาวจริมจิต สร้อยสมุทร ศึกษานิเทศก์ สพป.กจ.2 และทีมวิทยากร ดำเนินการอบรม
by ศุภวิชญ์ นกดำ · Published 1 กรกฎาคม 2023