การประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนบ้านโคราช
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/รูปภาพ1-3.jpg)
วันที่ 15 มีนาคม 2565 โรงเรียนบ้านโคราช ดำเนินการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2564 เพื่อตรวจสอบความสามารถพื้นฐานในด้านการอ่าน การเขียน และการคิดคำนวณของผู้เรียน มีนักเรียนเข้าสอบจำนวน 10 คน โดยมีนางสาวพิมพ์พิชชา บุญสืบสันติ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคราช เป็นประธานสนามสอบ และคณะครูผู้ดำเนินการสอบ จัดสอบโดยปฏิบัติตามมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19) อย่างเคร่งครัด บรรยากาศเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/รูปภาพ5.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/รูปภาพ4.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/รูปภาพ3.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/จดหมายข่าว1-709x1024.jpg)