โรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ ได้อนุเคราะห์มอบเครื่องคอมพิวเตอร์ให้กับโรงเรียนบ้านตลุงใต้และโรงเรียนบ้านหนองนางเลิ้ง สพป.กจ 2
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/99458_0-1024x768.jpg)
วันที่ 6 ธันวาคม 2566 ดร.กิตติศักดิ์ สมพล ผู้อำนวยการโรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ ได้มอบเครื่องคอมพิวเตอร์ ให้กับโรงเรียนบ้านตลุงใต้และโรงเรียนบ้านหนองนางเลิ้ง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากาญจนบุรี เขต 2 จำนวน 40 ชุด เพื่อนำไปใช้ในการจัดการเรียนการสอนให้กับนักเรียน ซึ่งเป็นไปตามแนวคิดของ ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ. ในการส่งต่อและมอบโอกาสให้กับโรงเรียนในพื้นที่ชนบท
โรงเรียนบ้านตลุงใต้และโรงเรียนบ้านหนองนางเลิ้ง ขอขอบพระคุณ ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช และดร.กิตติศักดิ์ สมพล เป็นอย่างสูงที่ให้ความอนุเคราะห์ในครั้งนี้
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/135564_0-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/135449_0-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/99462_0-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/135448_0-2-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/135447_0-1-1024x768.jpg)
![](https://www.kan2.go.th/wp-content/uploads/2023/12/99458_0-1-1024x768.jpg)